DIỄN ĐÀN SINH VIÊN 9X
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hạnh phúc bé nhỏ

3 posters

Go down

Hạnh phúc bé nhỏ Empty Hạnh phúc bé nhỏ

Bài gửi by tuanmr.sky92 Mon Apr 25, 2011 8:37 pm

:01 :an hạnh phúc không ở đâu xa ... hạnh phúc chỉ là những điều bé nhỏ ở quanh ta ...

đừ...ng vội mất niềm tin ... vì chỉ có niềm tin mới giúp bạn tiếp tục bước tiếp ... đừng đánh mất nó ... hãy cố gắng giữ lấy ...

dù ... đôi khi mệt mỏi ... tưởng như mất hết ... và muốn buông xuôi mọi thứ ...

nhưng hãy luôn nhớ … đừng đánh mất thứ gọi là niềm tin … dù đau đớn ê chề … dù thất vọng … vì mất nó … bạn sẽ mất tất cả … bạn của tôi ạ …

có thể ai đó đã khiến bạn chơi vơi và tưởng như gục ngã ... nhưng quanh bạn ... luôn có rất nhiều thứ đang đợi chờ ... và sẵn sàng cùng bạn đi tới mọi nơi ... từ chân trời ... cho tới góc bể ... xa xôi ...

có cái ra đi … thì ắt cái khác sẽ đến … và chắc chắn có rất nhiều thứ sẽ ở lại … dù là nước mắt hay nụ cười … đó vẫn là những khoảnh khắc làm nên cuộc sống có một không hai của chúng ta … hãy trân trọng nó …

tôi chẳng yêu cầu bạn phải hi sinh ... phải từ bỏ cảm xúc của mình ... vì ai ... vì cái gì ... cứ sống thật với bản thân mình ...

khi bạn buồn ... bạn hãy nói là mình buồn ... khi bạn vui ... bạn hãy cho mọi người biết là bạn vui ... đừng quan tâm tới ai nghĩ gì về bạn ...

hãy nhớ ... làm chính mình là điều tuyệt vời nhất ... hãy sống thật với chính mình ... hãy cảm nhận ... hạnh phúc không ở đâu xa ... hạnh phúc chỉ là những thứ bé nhỏ ở quanh ta mà thôi ...

hạnh phúc không phải chỉ là được ở bên người mình yêu thương … được yêu thương …

hạnh phúc … có thể … ẩn nấp sau một ánh mắt , một nụ cười ... một sự vị tha ... sự khoan dung và nhân hậu ... của chính bạn ... hãy là của những người xung quanh ...

hạnh phúc ... có thể là ...

một màu xanh của thảm cỏ nơi góc phố bạn đi qua ... màu sắc của muôn vàn loài hoa ở quanh bạn ...
một giọt mưa rơi trên má khi cơn mưa bắt đầu kéo đến ... một cơn gió bất chợt ập đến ... lùa vào mái tóc của bạn ... vào tâm hồn bạn ... nhẹ tâng và mát rượi ...

một tia nắng xuyên qua một khe nhỏ trên trần hay tường nhà ... soi rõ từng hạt bụi bé nhỏ đang bay lơ lững vào một buổi sáng thật bình yên và ấm áp ...

một ánh mây ... một con chim nhỏ trong vòm lá ... một vài lời hỏi thăm ... một cái ôm nồng ấm ... một vòng tay của bạn bè ... một cục kẹo của đứa bạn ngồi cùng bạn ...

...

có khi nó là ...

một tiếng nói trong trẻo của một đứa bé bạn tình cờ gặp trên đường ... một tiếng cười trong vắt của một thiếu nữ đang vui đùa cùng chúng bạn ... một bàn tay chìa ra cho bạn khi bạn vấp ngã ... một bờ vai khi bạn muốn khóc ... một lời xin lỗi ... một lời cảm ơn ...

ngay cả khi bạn khóc ... cho bạn ... hay cho người khác ...

hạnh phúc không ở đâu xa ... hạnh phúc chỉ là những điều bé nhỏ quanh ta mà thôi ...

hạnh phúc ...

là khi bạn về nhà ... thấy ổ bánh mì, mâm cơm còn nóng, tô cháo, ly sữa, … mẹ dành cho bạn mỗi khi bạn đi học hay đi làm về muộn ...

là câu chuyện bạn đang nói dở với ba ...

là bộ phim hoạt hình bạn chia sẻ với đứa em thân yêu ...

là những vòng dạo quanh phố phường với ông anh trai hay bà chị yêu dấu...

và bài hát bạn hát cùng đứa bạn ...

là mỗi tối sau một ngày bạn làm việc, học hành mệt mỏi … được ngã lưng trên chiếc giường thân yêu … lắng nghe một bản nhạc bạn thích … rồi chìm vào giấc ngủ để ngày mai lại tiếp tục một ngày sống mới …

...

Mỗi sự vật, hiện tượng, sự việc tồn tại quanh mình … đều có ý nghĩa của riêng nó … nếu mình nhìn chúng bằng con mắt yêu thương … nó sẽ là điều kì diều … vì … Mỗi thứ … Một chút … Một chút thôi … Cũng đã tạo nên hạnh phúc … Rất bé nhỏ và có khi thật tầm thường … Còn nhiều thứ ở quanh bạn và tôi … Chúng là hạnh phúc … Tôi không thể kể hết ra … Vì nó nhiều tới vô tận …

hãy chân trọng mọi thứ trong cuộc đời của bạn ... bạn nhé ...

Bạn thân yêu ạ … Đôi khi … Bạn hãy dừng lại … Ngồi ngẫm nghĩ … Bạn sẽ nhận ra bạn là người hạnh phúc nhất thế gian này đó …

Bạn không tin ư … Vậy hãy thử đi … Bạn sẽ thấy … Tôi không nói dối bạn đâu …

Àh … Phải nói thêm …

Con người chỉ nhận thấy hạnh phúc khi đã đau khổ … và chỉ cảm thấy đau khổ khi đã hạnh phúc … nó luôn tồn tại song hành với nhau …

Nhưng bạn đừng lo … Đau khổ tuy có đó … Nhưng nếu bạn tập cảm nhận những thứ bé nhỏ quanh bạn … Thì hạnh phúc sẽ lại đến … Đau khổ sẽ qua đi …

Tôi tin vào điều đó … Tôi cũng đã và đang tập sống như thế … Và tôi tin … Mình sẽ làm được …

Nào … Bạn của tôi ơi … Bạn hãy cùng tôi tìm kiếm và đón nhận hạnh phúc nhé …

Hãy vững tin … vì … Ngày mai luôn là một ngày mới tươi sáng hơn …

SỐNG CHẬM LẠI - NGHĨ KHÁC ĐI - YÊU THƯƠNG NHIỀU HƠN ... ♥️♥️♥️ ...
:leuleu

tuanmr.sky92
Sinh Viên Lười
Sinh Viên Lười

EXP : 6

Hạnh phúc bé nhỏ Empty Re: Hạnh phúc bé nhỏ

Bài gửi by maitrung_a1 Mon Apr 25, 2011 8:39 pm

hay đó mong hãy đóng góp cho forum nhiều bài hay hơn :yeu1
maitrung_a1
maitrung_a1
Thành viên Tích cực
Thành viên Tích cực

EXP : 206

Bài gửi by daosuta1_0710 Mon Apr 25, 2011 10:21 pm

cũng hay. tuy m sông đang thực dụng hơn nhưng mà nhưng bài như thé này. vẫ thấy hay. thanks
daosuta1_0710
daosuta1_0710
Vì Sự Trong Sáng Của Tiếng VIệt

EXP : 169

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content